Færslur: 2012 Apríl

30.04.2012 23:42

Námskeið í mótafeng og KAPPA

 

Nú er mótatímabil okkar hestamanna hafið og vorverkin eru ýmisleg þegar að þeim málum kemur.

Tölvunefnd LH heldur nú á vordögum námskeiðaröð í mótaforritunum Kappa og Sportfeng og hér fyrir neðan má sjá dags- og tímasetningar sem hafa verið fastsettar.

Þeir sem hafa áhuga á mótahaldi og vilja ná sér í þekkingu í notkun þessara forrita eru hvattir til að skrá sig á námskeiðið, mega líka hafa samband á smari@smari.is eða í síma 8666507 til að fá frekari upplýsingar og/eða skrá svo hægt sé að tilkynna þáttöku frá Smára með einni fjöldatölu.

Þessi þekking er nauðsynleg í hverju félagi og gott er að mennta og þjálfa sem flesta í notkun þessara forrita, sem eru bráðskemmtileg og einföld í notkun smiley

Ekkert gjald er tekið fyrir þátttöku, nóg að mæta með skriffæri þar sem Handbók Kappa og Sportfengs verður dreift á staðnum.

Athugið þó að fyrir þá sem vilja undirbúa sig, þá er handbókin aðgengileg á vef Sportfengs: http://www.sportfengur.com/SportFengur/temp/Handbok.pdf

Borgarnes 2.maí – kl. 19:30
Selfoss 3.maí – kl. 19:30
Sauðárkrókur 3.maí – kl. 19:30
Reykjavík 8.maí – kl. 19:30
Egilsstaðir 9.maí – óákv.


Skráning á námskeiðin fer fram á hilda@landsmot.is

30.04.2012 12:44

Firmakeppni

Firmakeppni Smára verður haldin á Flúðum 1 maí að venju og hefst stundvíslega kl. 14.00

 

Keppt verður í eftirfarandi flokkum :

Pollaflokkur(9 ára og yngri)

Barnaflokkur ( 10-13 ára)

Unglingaflokkur ( 14-17 ára)

Ungmennaflokkur ( 18-21 árs)

Kvennaflokkur

Karlaflokkur

Heldri manna og kvennaflokkur

150 m skeið

 

Skráning verður á staðnum og lýkur henni kl. 13.50

 

Hvetjum alla til að mæta og gera sér glaðan dag á einum stærsta viðburði félagsins, hvort sem er ríðandi, gangandi  eða akandi.

 

Vonumst til að sjá sem flesta

Stjórnin

29.04.2012 11:45

REIÐMAÐURINN

 

 
 

 

 

Reiðmaðurinn er heiti á námskeiðsröð sem ætluð er fróðleiksfúsu hestafólki. Námið er tilvalið fyrir þá sem vilja

auka færni sína í reiðmennsku og þekkingu á hrossarækt og almennu hestahaldi.

• Reiðmaðurinn er röð námskeiða sem kennd eru á tveimur árum og hægt að taka samhliða vinnu eða námi.

• Námið byggir á fjórum verklegum helgum á önn auk bóklegs náms í gegnum fjarnámi og einni bóklegri helgi á    önn á Hvanneyri.

• Megináhersla er lögð á reiðmennsku. Einnig er fjallað um almenn atriði sem snúa að hrossarækt og almennu hestahaldi, s.s. fóðrun, frjósemi og kynbætur.

• Námið er metið til 33 ECVET-eininga á framhaldsskólastigi og lýkur námskeiðsröðinni með sérstakri viðurkenningu frá Landbúnaðarháskóla Íslands.

• Umsækjendur þurfa að hafa náð 16 ára aldri.

• Endurmenntun Landbúnaðarháskóla Íslands sér um framkvæmd námsins. Auk LbhÍ koma Landssamband hestamannafélaga og Félag hrossabænda að náminu.

 

Nánari upplýsingar á endurmenntun@lbhi.is

Kynntu þér Reiðmanninn á vef Landbúnaðarháskóla Íslands!

www.lbhi.is/namskeid

Umsóknafrestur er til 1. júní 2012

- áætlað er að fara af stað með hópa á Miðfossum, Akureyri, Flúðum og hugsanlega einum til á Suðurlandi

 

28.04.2012 21:24

Uppsveitadeild Æskunnar - úrslit

 

Í dag fór fram lokamót í uppsveitadeild Æskunnar í reiðhöllinni á Flúðum. Glæsilegur hópur barna og unglinga kepptu í fjórgangi, fimmgangi og fljúgandi skeiði. Í barnaflokki var það Aníta Víðisdóttir á honum Skoppa frá Bjargi sem sigraði B-úrslitin og gerði sér lítið fyrir og reið sig upp í þriðja sæti í A-úrslitum. Það var svo Sigríður Magnea Kjartansdóttir frá hestamannafélaginu Loga sem stóð uppi sem sigurvegari í fjórgangi barna á hryssunni Þerney frá Feti.

 

Sigríður Magnea Kjartansdóttir og Þerney frá Feti sigruðu fjórganginn í dag

Í unglingaflokki var keppt í fimmgang og var það Finnur Jóhannesson sem sigraði B-úrslitin, þar voru þeir félagar Finnur og Svipall frá Torfastöðum ekki hættir og stóðu þeir uppi sem hástökkvarar dagsins og sigurvegar í fimmgangi unglinga. Fast á hæla hans komu svo systurnar Dóróthea og Karitas Ármann á Hruna frá Friðheimum og Agli frá Efsta-Dal II. 

Stigakeppnin var einnig mjög spennandi. Í barnaflokki skildi einungis eitt stig að knapana í fyrsta, öðru og þriðja sæti en eftir greinar dagsins var það Eva María Larsen sem stóð uppi sem samanlagður sigurvegari í barnaflokki, í öðru sæti var Natan Freyr Morthens og í því þriðja Sigríður Magnea Kjartansdóttir.

                                                                                                                                                                                     

 

Þrjú efstu í stigakeppni barna: Eva María, Natan Freyr og Sigríður Magnea

Í unglingaflokki var ekki alveg eins mjótt á munum en þar stóð efstur Finnur Jóhannesson, þremur stigum þar á eftir Dóróthea Ármann og aðeins tveim stigum þar á eftir systir hennar Karitas Ármann.

Að lokum var veittur bikar stigahæsta félaginu í báðum flokkum eftir þessa 3 mótadaga og 6 keppnisgreinar. Það var hestamannafélagið Logi sem vann þá keppni glæsilega og verðskuldað með 318 stig, í öðru sæti var hestamannafélagið Smári me 152,5 stig og í því þriðja hestamannafélagið Trausti með 14,5 stig.

Allur hópurinn saman í verðlaunaafhendingu

 

 

Glæsilegar krakkar þarna á ferð, frábær mótaröð að baki. Allir stóðu sig frábærlega og ljóst er að þessi Uppsveitadeild Æskunnar verður árlegur viðburður héðan í frá. Æskulýðsnefndir félaganna, Smára, Loga og Trausta standa að deildinni og ber að þakka öllum sjálfboðaliðum og þeim sem að framkvæmd mótanna kærlega fyrir, án þeirra væri þetta ekki hægt !

Meðfylgjandi eru helstu úrslit, ásamt stigasöfnun í einstaklings og liðakeppninni

 

  FJÓRGANGUR BÖRN A-ÚRSLIT  
1 Sigríður Magnea Kjartansdóttir Þerney frá Feti 5,60
2 Eva María Larsen Prins frá Fellskoti 5,50
3 Aníta Víðisdóttir Skoppi frá Bjargi 5,20
4 Hrafndís Katla Elíasdóttir Vindur frá Akri 5,05
5 Rósa Kristín Jóhannesdóttir Blökk frá Friðheimum 4,75
       
  FJÓRGANGUR BÖRN B-ÚRSLIT  
1 Aníta Víðisdóttir Skoppi frá Bjargi 5,25
2 Ragnheiður Björk Einarsdóttir Aragon frá Álfhólahjáleigu 5,10
3 Natan Freyr Morthens Spónn frá Hrosshaga 4,35
4 Einar Ágúst Ingvarsson Prins frá Fjalli 2 3,80
5 Sölvi Freyr Freydísarson Pandra frá Minni-Borg 0,00
       
       
  FIMMGANGUR UNGLINGAR A-ÚRSLIT  
1 Finnur Jóhannesson Svipall frá Torfastöðum 6,29
2 Dorothea Ármann Hruni frá Friðheimum 5,71
3 Karitas Ármann Egill frá Efsta-Dal II 5,18
4-5. Katrín Sigurgeirsdóttir Smjörvi frá Fellskoti 5,14
4-5. Halldór Þorbjörnsson Jarpur frá Stóra-Klofa 5,14
       
  FIMMGANGUR UNGLINGAR B-ÚRSLIT  
1 Finnur Jóhannesson Svipall frá Torfastöðum 5,89
2 Marta Margeirsdóttir Diljá frá Fornusöndum 5,29
3 Björgvin Ólafsson Gyðja frá Hrepphólum 5,11
4 Kjartan Helgason Þöll frá Hvammi I 4,71
5 Guðjón Hrafn Sigurðsson Hula frá Meiri-Tungu 3 3,64
       
       
  FLJÚGANDI SKEIÐ    
1 Vilborg Rún Guðmundsdóttir Lukka frá Gýgjarhóli 3,56
2 Dorothea Ármann Hruni frá Friðheimum 3,69
3 Finnur Jóhannesson Geisli frá Brekku 3,72
4 Guðjón Örn Sigurðsson Seðill frá Skollagróf 3,75
5 Karitas Ármann Dögg frá Ketilsstöðum 3,8
6 Kjartan Helgason Panda frá Hvammi I 4
7 Marta Margeirsdóttir Diljá frá Fornusöndum 4,32
8 Sigríður Magnea Kjartansdóttir Elding frá Bræðratungu 4,5
9 Katrín Sigurgeirsdóttir Smjörvi frá Fellskoti 4,53
10 Björgvin Ólafsson Birta frá Hrepphólum 4,58

 

 

  EINSTAKLINGSKEPPNI BARNAFLOKKUR            
    SMALI 4GANGUR 3GANGUR TÖLT SAMTALS    
1 Eva María Larsen  5 9 10 9 33    
2 Natan Morthens  9 4 9 10 32    
3 Sigríður Magnea Kjartansdóttir  8 10 6 7 31    
4 Aníta Víðisdóttir 6 8 4 5,5 23,5    
5 Hrafndís Katla Elíasdóttir 10 7 5 0 22    
6 Sölvi Freyr Jónasson    7 2 7 3 19    
7 Ragnheiður Björk Einarsdóttir 0 5 8 4 17    
8 Rósa Kristín Jóhannesdóttir   0 6 3 5,5 14,5    
9 Einar Ágúst Ingvarsson  1 3 2 8 14    
10 Viktor Logi Ragnarsson 4   0 0 4    
                 
                 
  EINSTAKLINGSKEPPNI UNGLINGAFLOKKUR            
    SMALI 4GANGUR 5GANGUR TÖLT SKEIÐ SAMTALS  
1 Finnur Jóhannesson   10 1 10 9 8 38  
2 Dórothea Ármann  3 4 9 10 9 35  
3 Karitas Ármann  2 8 8 8 6 32  
4 Marta Margeirsdóttir  4 10 5 6,5 4 29,5  
5 Vilborg Rún Guðmundsdóttir    9 6 1 3 10 29  
6 Katrín Rut Sigurgeirsdóttir  0 9 6,5 6,5 2 24  
7 Guðjón Hrafn Sigurðsson 6 7 2 4,5   19,5  
8 Kjartan Helgason 5   3 4,5 5 17,5  
9 Halldór Þorbjörnsson  8 0 6,5 0   14,5  
10 Björgvin Ólafsson 0 5 4 2 1 12  
                 
                 
  LIÐAKEPPNI              
    SMALI 4GANGUR 3GANGUR 5GANGUR TÖLT SKEIÐ SAMTALS
1 LOGI 60 69 35 34,5 77,5 42 318
2 SMÁRI 42 40 19 9 29,5 13 152,5
3 TRAUSTI 8 0 0 6,5 0 0 14,5

27.04.2012 21:30

Ráslisti Uppsveitadeild Æskunnar

 

  FIMMGANGUR UNGLINGAR          
               
Nr Knapi                 Hestur Litur Aldur Aðildafélag     
1 Marta Margeirsdóttir                                                      Diljá frá Fornusöndum Rauður/milli- tvístjörnótt   7 Logi    
2 Helgi Valdimar Sigurðsson Hugnir frá Skollagróf Brúnn/milli- einlitt   8 Smári    
3 Vilborg Rún Guðmundsdóttir Lukka frá Gýgjarhóli Rauður/bleik- einlitt   20 Logi    
4 Katrín Sigurgeirsdóttir Smjörvi frá Fellskoti Bleikur/fífil- skjótt   15 Logi    
5 Halldór Þorbjörnsson Jarpur frá Stóra-Klofa Jarpur/milli- einlitt   8 Trausti    
6 Guðjón Hrafn Sigurðsson Hula frá Meiri-Tungu 3 Vindóttur/mó einlitt   9 Smári    
7 Karitas Ármann Egill frá Efsta-Dal II Jarpur/milli- skjótt   12 Logi    
8 Björgvin Ólafsson Gyðja frá Hrepphólum Jarpur/milli- einlitt   10 Smári    
9 Dorothea Ármann Hruni frá Friðheimum Móálóttur,mósóttur/milli-... 9 Logi    
10 Kjartan Helgason Þöll frá Hvammi I Jarpur/milli- einlitt   6 Smári    
11 Guðjón Örn Sigurðsson Jólaug frá Skollagróf Rauður/milli- stjörnótt   7 Smári    
12 Finnur Jóhannesson Svipall frá Torfastöðum Bleikur/álóttur einlitt   8 Logi    
               
FJÓRGANGUR BÖRN
               
Nr Knapi Hestur Litur Aldur Aðildafélag    
1 Natan Freyr Morthens Spónn frá Hrosshaga Rauður/milli- einlitt   12 Logi    
2 Hrafndís Katla Elíasdóttir Vindur frá Akri Brúnn/dökk/sv. stjörnótt   18 Smári    
3 Sigríður Magnea Kjartansdóttir Þerney frá Feti Brúnn/milli- skjótt   6 Logi    
4 Sölvi Freyr Freydísarson Pandra frá Minni-Borg Rauður/milli- einlitt   7 Logi    
5 Rósa Kristín Jóhannesdóttir Blökk frá Friðheimum Brúnn/dökk/sv. einlitt   11 Logi    
6 Eva María Larsen Prins frá Fellskoti Rauður/ljós- einlitt   9 Logi    
7 Einar Ágúst Ingvarsson Prins frá Fjalli 2 Rauður/milli- blesótt   8 Smári    
8 Ragnheiður Björk Einarsdóttir Aragon frá Álfhólahjáleigu Móálóttur,mósóttur/milli-... 10 Smári    
9 Aníta Víðisdóttir Nn frá Bjargi Jarpur/dökk- einlitt   13 Smári    
               
               
  FLUGSKEIÐ            
               
Nr Knapi Hestur Litur Aldur Aðildafélag    
1 Katrín Sigurgeirsdóttir Smjörvi frá Fellskoti Bleikur/fífil- skjótt   15 Logi    
2 Guðjón Hrafn Sigurðsson Brana frá Hrepphólum Jarpur/milli- einlitt   15 Smári    
3 Vilborg Rún Guðmundsdóttir Lukka frá Gýgjarhóli Rauður/bleik- einlitt   20 Logi    
4 Marta Margeirsdóttir Diljá frá Fornusöndum Rauður/milli- tvístjörnótt   7 Logi    
5 Finnur Jóhannesson Geisli frá Brekku Móálóttur,mósóttur/milli-... 9 Logi    
6 Guðjón Örn Sigurðsson Seðill frá Skollagróf Vindóttur/mó einlitt   10 Smári    
7 Sigríður Magnea Kjartansdóttir Elding frá Bræðratungu Jarpur/milli- einlitt   7 Logi    
8 Halldór Þorbjörnsson Hrafnfaxi frá Kvíarhóli Brúnn/dökk/sv. einlitt   16 Trausti    
9 Björgvin Ólafsson Birta frá Hrepphólum Bleikur/álóttur einlitt   7 Smári    
10 Karitas Ármann Egill frá Efsta-Dal II Jarpur/milli- skjótt   12 Logi    
11 Dorothea Ármann Dögg frá Ketilsstöðum Brúnn/dökk/sv. einlitt   20 Logi    
12 Helgi Valdimar Sigurðsson Straumur frá Skollagróf Jarpur/milli- einlitt   11 Smári    
13 Kjartan Helgason Panda frá Hvammi I Moldóttur/gul-/m- einlitt   10 Smári    

 

25.04.2012 22:46

Uppsveitadeild Æskunnar

 

Uppsveitadeild Æskunnar 28.April 2012

Fimmgangur, skeið og fjórgangur

 

Keppni hefst kl. 10.30 en knapar sem taka þátt eru beðnir um að mæta timalega( að minsta kosti 15. min fyrr) þar sem smá knapafundur verður áður en keppni hefst.

 

ATH KEPPENDUR
 
Dómarar mæta um kl 10 og verða með knapafund um það leyti, um að gera að mæta þá

I hádegishléinu verður svo kveikt á grillinu og grillaðar pylsur, sem  keppendum verður boðið upp á,  en áhorfendur þurfa að greiða eitthvað smávegis fyrir smiley

 

Vonum að sem flestir sjái sér fært að mæta til að hvetja sina “menn”

 

Æskulýðsnefnd Smára

21.04.2012 20:52

Uppsveitadeild Æskunnar

 

Skráning í Uppsveitadeild æskunnar 28.apríl – fimmgangur/fjórgangur/skeið

Skráningu í fimmgang og skeið í unglingaflokki og fjórgang í barnaflokki í

uppsveitadeild æskunnar verður að vera lokið í síðasta lagi fimmtudaginn 26.apríl  kl.20:00 eftir þann tíma er ekki hægt að taka við skráningum.

Skráningu skal skila á smarakrakkar@gmail.com og þarf að fylgja nafn og kennitala knapa,            IS númer hests, nafn og litur.

Keppnin fer fram laugardaginn 28. apríl. Nánari tímasetningar og dagskrá mótsins verður á heimasíðu félagsins, smari.is þegar nær dregur.  

Keppnisreglur fyrir fjórgang og fimmgang má finna á slóðinni: lhhestar.is / um LH / Lög og reglur.

Æfing - Uppsveitadeild æskunnar 

Við minnum á æfingatíma fyrir Uppsveitadeild æskunnar í Reiðhöllinni fimmtudaginn, 26. apríl    kl. 17:00-18:30 fyrir keppendur í barnaflokki og kl. 18:30 – 20:00 fyrir keppendur í unglingaflokki. Sólon Mortens reiðkennari verður á staðnum til að leiðbeina þeim sem vilja varðandi keppnina.

Mikilvægt er að vera vel undirbúin og fara vel yfir reglurnar sem má finna hér: http://lhhestar.is/is/page/lh_log_og_reglur en á bls. 75- 76 er fjallað um fjórgang og fimmgang.

  •  Aukaæfing er fyrir þá sem stefna á keppni í skeiðgreinum sunnudaginn 22.apríl kl.16:30 í Reiðhöllinni.

 

  • Miðvikudaginn 25 apríl frá 16-20 er Logi með æfingu 

21.04.2012 00:16

Uppsveitadeild fimmgangur - ÚRSLIT

 

Föstudagskvöldið 20 apríl fór fram keppni í fimmgangi í Uppsveitadeildinni á Flúðum.  Eftir forkeppni var efstur Guðmann Unnsteinsson á Prins frá Langholtskoti, fast á hæla hans komu svo Ása Ljungberg og Nói frá Garðsá, Sólon Morthens og Svali frá Tjörn og María Birna Þórarinsdóttir og Spes frá Fellskoti.

Hörð barátta var í b-úrslitum um sæti í a-úrslitum og munaði einungis 0,02 á efstu tveimur hestunum. Það voru þeir Bjarni Bjarnason á Eldingu frá Laugarvatni og Knútur Ármann á Hruna frá Friðheimum sem voru jafnir fram á síðasta skeiðsprett og niðurstaðan var að lokum sú að Knútur og Hruni sigruðu b-úrslitin og hrepptu sæti í a-úrslitunum.

 

                                      
 
 

B-úrslit: 1. Knútur og Hruni 2. Bjarni og Elding 3. Einar Logi og Brúður 4. Hermann Þór og Kviða 5. Gunnar og Vífill         Mynd: Siggi Sigmunds.

Guðmann Unnsteinsson hélt sínu sæti í úrslitum og sigraði fimmganginn á Prins frá Langholtskoti. Annar varð Sólon Morthens á Svala frá Tjörn og þriðja var Ása Ljungberg á Nóa frá Garðsá.

 

                                 
 

A-úrslit 1. Guðmann og Prins 2. Sólon og Svali 3. Ása og Nói 4. Knútur og Hruni 5. María og Spes    Mynd: Siggi Sigmunds.

Staðan í stigakeppninni breyttist lítillega eftir þessa grein, en allt getur gerst þegar tvær greinar eru eftir, tölt og skeið og er það jafnframt lokamótið í þessari mótaröð sem haldið verður föstudagskvöldið 11. Maí.

Einstaklingskeppnina leiðir Sólon Morthens, stigi þar á eftir kemur svo Ása Ljungberg  og því næst Guðmann Unnsteinsson.

Liðakeppnina leiðir LIÐIÐ HANS HJALLA en fast á hæla þeirra kemur lið ÁSTUNDAR.

Meðfylgjandi eru helstu úrslit

FIMMGANGUR

 

A-úrslit 1. flokkur

 
     

1

Guðmann Unnsteinsson/Prins frá Langholtskoti

7,36

2

Sólon Morthens/Svali frá Tjörn

6,71

3

Ása Ljungberg/Nói frá Garðsá

6,52

4

Knútur Ármann/Hruni frá Friðheimum

6,31

5

María Birna Þórarinsdóttir/Spes frá Fellskoti

5,83

     

FIMMGANGUR

 

B-úrslit 1. flokkur

 

1

Knútur Ármann/Hruni frá Friðheimum

5,95

2

Bjarni Bjarnason/Elding frá Laugarvatni

5,93

3

Einar Logi Sigurgeirsson/Brúður frá Syðra-Skörðugili

5,62

4

Hermann Þór Karlsson/Kviða frá Rútsstaða-Norðurkoti

5,29

5

Gunnar Jónsson/Vífill frá Skeiðháholti 3

4,93

     
 

EINSTAKLINGSKEPPNI

 

1

Sólon Morthens

26

2

Ása Ljungberg

25

3

Guðmann Unnsteinsson

19

4-5.

María Þórarinsdóttir

17

4-5.

Knútur Ármann

17

6-7.

Hermann Þór Karlsson

9

6-7.

Einar Logi Sigurgeirsson

9

8

Líney Kristinsdóttir

8

9-10.

Sigurbjörg Bára Björnsdóttir

7

9-10.

Bjarni Birgisson

7

     
     
 

LIÐAKEPPNI

 

1

LIÐIÐ HANS HJALLA

48

2

ÁSTUND

45

3

JÁVERK

26,5

4

LAND&HESTAR/NESEY

14

5

MOUNTAINEERS OF ICELAND

13

6

ÞÓRISJÖTNAR

12

7

BYKO

6,5

 

19.04.2012 14:30

Ráslisti fimmgangur - Uppsveitadeild

Uppsveitadeild Fimmgangur föstudagskvöldið 20 apríl kl. 20.00

Ráslisti :

birt með fyrirvara um breytingar

 

 

1  ÁSTUND Sólon Morthens IS2006188415 - Svali frá Tjörn
2  JÁVERK Guðrún Magnúsdóttir IS2004188524 - Baugur frá Bræðratungu
3  LIÐIÐ HANS HJALLA Guðmann Unnsteinsson IS2002188262 - Prins frá Langholtskoti
4  ÞÓRISJÖTNAR Vilmundur Jónsson IS2006287903 - Brák frá Skeiðháholti
5  LAND OG HESTAR/NESEY Gunnlaugur Bjarnason IS2006287877 - Garún frá Blesastöðum 2A
6  BYKO Birgir Ólafsson IS2004288561 - Vordís frá Kjarnholtum I
7  MOUNTAINEERS OF ICELAND Hermann Þór Karlsson IS2006287036 - Kviða frá Rútsstaða-Norðurkoti
8  ÁSTUND Knútur Ármann IS2003188436 - Hruni frá Friðheimum
9  JÁVERK Líney Kristinsdóttir IS2005188473 - Lokkur frá Fellskoti
10  LIÐIÐ HANS HJALLA Kristbjörg Kristinsdóttir IS2006288337 - Álfdís frá Jaðri
11 ÞÓRISJÖTNAR Einar Logi Sigurgeirsson IS2002257503 - Brúður frá Syðra-Skörðugili
12 LAND OG HESTAR/NESEY Ástrún Sólveig Davíðsson IS2004187397 - Leví frá Litla-Ármóti
13  BYKO Linda Dögg Snæbjörnsdóttir IS2005288901 - Drottning frá Efsta-Dal II
14  MOUNTAINEERS OF ICELAND Bryndís Heiða Guðmundsd. IS2000188035 - Prins frá Vestra-Geldingaholti
15  ÁSTUND Þórey Helgadóttir IS2002125041 - Frægur frá Flekkudal
16  JÁVERK María Birna Þórarinsdóttir IS2005288472 - Spes frá Fellskoti
17  LIÐIÐ HANS HJALLA Aasa Elisabeth Emelie Ljungberg IS2003165871 - Nói frá Garðsá
18  ÞÓRISJÖTNAR Gunnar Jónsson IS2000187910 - Vífill frá Skeiðháholti 3
19  LAND OG HESTAR/NESEY Bjarni Birgisson IS2006287875 - Sandra frá Blesastöðum 2A
20  BYKO Bjarni Bjarnason IS2005288815 - Elding frá Laugarvatni
21  MOUNTAINEERS OF ICELAND Grímur Sigurðsson IS2002287460 - Ófelía frá Hurðarbaki

 

17.04.2012 22:23

Uppsveitadeild - Fimmgangur

 

Keppt verður í fimmgangi í Uppsveitadeildinni á Flúðum  næstkomandi föstudagkvöld 20 apríl kl. 20.00
 
STAÐAN Í EINSTAKLINGSKEPPNINNI
 
1-2,  Sólon Morthens 17
1-2, Aasa Elisabeth Emelie Ljungberg 17
María B. Þórarinsdóttir 11
Knútur Ármann 10
Guðmann Unnsteinsson 9
Líney S. Kristinsdóttir  8
Sigurbjörg Bára Björnsdóttir 7
8-9,Bjarni Birgisson 6
8-9,Hermann Þór Karlsson 6
10Einar Logi Sigurgeirsson 5
 
STAÐAN Í LIÐAKEPPNINNI
 
LIÐIÐ HANS HJALLA 30
ÁSTUND 29
JÁVERK 20,5
LAND&HESTAR/NESEY 13
MOUNTAINEERS OF ICELAND 10
ÞÓRISJÖTNAR 6
BYKO 1,5
 

 

Hvetjum við alla áhugasama til að láta þetta ekki framhjá sér fara og mæta, styðja sín lið og knapa og eiga skemmtilegt kvöld í Reiðhöllinni á Flúðum.

Ráslistar birtast þegar nær dregur - fylgist vel með á www.smari.is

17.04.2012 22:02

Úrslit og Myndir frá þriðja vetrarmóti

 

Þriðja og síðasta vetrarmót Smára fór fram í Torfdal á laugardaginn 14.apríl,þátttaka var sæmileg og hestakostur býsna góður.
Mótanefnd þakkar samstarfið og óskar félagsmönnum velfarnaðar í vor og sumar.
 
 Úrsilt voru eftirfarandi.
 
 Pollar:ekki raðað í sæti
 
Hjörtur Snær Halldórsson Ljúfur frá Hrepphólum 26.vetra brúnn
Þórey Þula Helgadóttir Bráinn frá Reykjavík 12.vetra bleikálóttur
Valdís Una Guðmannsdóttir Pela frá Langholtskoti 14.vetra Bleik stjörnóttur
Katrín Katla Guðmannsdóttir Prins frá Langholtskoti 10.vetra jarpur
Jón Valgeir Ragnarsson Mósi frá Reykjaflöt 18.vetra mósóttur
 
 Barnaflokkur:
 
 
1.Viktor Logi Ragnarsson Þyrnir frá Garði 14.vetra brúnn
2.Þorvaldur Logi Einarsson Rúbín frá Vakursstöðum 14.vetra bleikskjóttur
3.Viktor Máni Sigurðarson Þýða frá Kaldbak 13.vetra jarplitförótt
4.Páll Magnús Unnsteinsson Pela frá Langholtskoti 14.vetra bleikstjörnóttur
5-6.Laufey Ósk Grímsdóttir Bjarmi frá Ásatúni 19.vetra leirljós
5-6.Aron Ernir Ragnarsson Erró frá Neðra-Seli 8.vetra brúnskjóttur
 
 Samanlagðir sigurvegarar:
1.Viktor Logi Ragnarsson á Þyrni 28 stig
2.Viktor Máni Sigurðarson á Þýðu 23 stig
3.Þorvaldur Logi Einarsson á Rúbín 21,5 stig
4.Aron Ernir Ragnarsson á Erró 20 stig
5.Páll Magnús Unnsteinsson á Pela 12 stig
 
 Unglingaflokkur:
 
 
1.Hrafnhildur Magnúsdóttir  Hróðný frá Blesastöðum 5.vetra rauðstjörnótt
2.Kjartan Helgason  Þöll frá Hvammi 6.vetra jörp
3.Gunnlaugur Bjarnason  Arkiles frá Blesastöðum 5.vetra rauður
4.Björgvin Ólafsson  Birta frá Hrepphólum 7.Vetra bleikálótt
5.Guðjón Örn Sigurðsson Gola frá Skollagróf 7.vetra jörp
6.Guðjón Hrafn Sigurðarson Jóvin frá Syðri-Hofdölum 6.vetra brún
7.Helgi Valdimar Sigurðsson Hugnir frá Skollagróf 7.vetra Brúnn
 
 Samanlögð sigurvegarar
1.Hrafnhildur Magnúsdóttir á Hróðný 30 stig
2.Björgvin Ólafsson á Birtu 24 stig
3.Guðjón Hrafn á Jóvin 19 stig
4. Kjartan Helgason á Þöll 18 stig
5. Guðjón Örn Sigurðsson á Golu 13 stig
 
 Ungmennaflokkur:
 
1.Helena Aðalsteinsdóttir Rakel frá Ásatúni 6.vetra brún
2.Elín Sverrisson Móhildur frá Blesastöðum 6.vetra móálótt
3.Sara Skum Nótt frá Ólafsvöllum 7.vetra brún
 
 Samanlagðir sigurvegarar:
 
1.Elín Sverrisdóttir á Móhildi 28 stig
2.Helena Aðalsteinsdóttir á Rakel 20 stig
3.Sara Skum á Nótt 8 stig
 
 Unghrossaflokkur:
 
1.Berglind Ágústsdóttir Reisn frá Blesastöðum 4.vetra rauðblesótt
2.Gústaf Loftsson Nökkvi frá Hrafnsstöðum 4.vetra brúnn
3.Hermann Þór Karlsson Dropi frá Efri-Brúnavöllum 4.vetra brúnn
4.Björgvin Ólafsson Perla frá Hrepphólum 4.vetra grá
5.Maja Roldsgard Krummatá frá Hrafnkelsstöðum 4.vetra grá
6.Kjartan Helgason Kraki frá Hvammi 4.vetra grár
 
 Samanlagðir sigurvegarar:
 
1.Berglind Ágústsdóttir á Reisn 29 stig
2.Gústaf Loftsson á Nökkva 28 stig
3.Björgvin Ólafsson á Perlu 22 stig
4.Maja Roldsgard á Krummatá 21 stig
5.Hermann Þór Karlsson á Dropa 8 stig
 
 Fullorðnir 2.flokkur
 
1.Tanja Rún Jóhannsdóttir Hrefna frá Skeiðháholti 8.vetra brún
2.Valgeir Jónsson Röðull frá Þverspyrnu 6.vetra rauðblesóttur
3.Ása María Ásgeirsdóttir Grettir frá Hólmi 20.vetra grár
4.Rosemarie Þorleifsdóttir Fursti frá Vestra-Geldingarholti 8.vetra móbrúnn
 
 
 Samanlagðir sigurvegarar.
 
1.Tanja Rún Jóhannsdóttir á Hrefnu 29 stig
2.valgeir Jónsson á Röðli 28 stig
3.Rosemarie Þorleifsdóttir á Fursti 21stig
4.Ása María Ásgeirsdóttir á Gretti 15 stig
5.Hjálmar Gunnarsson á Breytingu 8 stig
 
 Fullorðnir 1.flokkur
 
1.Guðmann Unnsteinsson Prins frá Langholtskoti 10.vetra jarpur
2.Vilmundur Jónsson Brák frá Skeiðháholti 6.vetra bleiksjörnótt
3.Betglind Águstsdóttir Þoka frá Reyðará 6,vtera jarpskjótt
4.Hólmfríður Kristjánsdóttir Þokki frá Þjóðólfshaga 11.vetra brúnn
5.Hulda Hrönn Stefánsdóttir Gyðja frá Hrepphólum 9.vetra jörp
6.Gústaf Loftsson Sylvía-Nótt frá Miðfelli 5 6,vetra brúnskjótt
7.Gunnar Jónsson Draupnir frá Skeiðháholti 3 7.vetra sótrauður
8.Aðalsteinn Aðalsteinsson Brún-Blesi frá Sjávarborg 6.vetra brúnblesóttur
9.Helgi Kjartansson Topar frá Hvammi 7.vetra rauðstjörnóttur
10.Sigfús Guðmundsson Prins frá Vestra-Geldingarholti 9.vetra móbrúnn
 
 Samanlagðir Sigurvegarar:
 
1.Guðmann Unnsteinsson á Prins 28 stig
2.Vilmundur Jónsson á Brák 27 stig
3.Gústaf Loftsson á Sylvíu-Nótt 20 stig
4.Berglind Ágústsdóttir á Þoku 20 stig
5.Gunnar Jónsson á Draupni 16 stig

 

Nokkrar myndir frá þriðja vetrarmóti má finna í myndaalbúmi hér til hliðar eða með því að smella á slóðina http://smari.is/album/default.aspx?aid=225628

Myndirnar má einnig finna á facebook síðu félagsins. Hvetjum alla til að verða "vinir"

 

 

13.04.2012 20:40

Fréttatilkynning frá Hrossaræktarfélagi Hrunamanna:

 Fréttatilkynning frá Hrossaræktarfélagi Hrunamanna:

 Hið hundrað ára gamla Hrossaræktarfélag Hrunamanna efnir til Ræktunarsýningar í Reiðhöllinni á Flúðum Sunnudaginn 15. apríl kl. 13

 Boðið verður upp á :

° Ræktunarbússýnigar
° Afkvæmasýningar
° Ungfolasýningar og fleira
° Formleg opnun á nýrri heimasíðu félagsins

 Allir hjartanlega velkomnir að sjá hvað félagsmenn hafa verið að rækta undanfarið

  Aðgangseyrir er krónur 1000 frítt fyrir 16 ára og yngri (ekki verður posi ástaðnum)

10.04.2012 21:31

3. Vetrarmót Smára

 

   

Þriðja vetrarmót  Smára verður haldið laugardaginn 14. apríl kl. 14:00

Keppt verður í eftirfarandi flokkum:  

Pollaflokkur

Barnaflokkur

Unghrossaflokkur

 Unglingaflokkur

Ungmennaflokkur

Fullorðinsflokkur 2. Flokkur

Fullorðinsflokkur 1. Flokkur

Skráning er á staðnum.   Skráning hefst kl. 12:45 og lýkur kl. 13:45.

Skráningargjald er 500 kr.  á hest, frítt er fyrir polla  og barnaflokk.

Pollarnir verða inn í reiðhöllinni en aðrir flokkar á vellinum.   

Nánari upplýsingar á smari.is.

 Með von um góða þáttöku.

Mótanefnd.

05.04.2012 13:53

Uppsveitadeild FJÓRGANGUR-ÚRSLIT

 

Miðvikudagskvöldið 4 apríl fór fram keppni í fjórgangi í Uppsveitadeildinni á Flúðum. 21 knapi mætti til leiks, hestakostur var góður og hörð keppni var um sæti í úrslitum. Efst eftir forkeppni var Ása Ljungberg og Hugleikur frá Galtanesi, fast á hæla hennar voru þó Guðmann Unnsteinsson og Prins frá Langholtskoti, Sólon Morthens og Svali frá Tjörn og Sigurbjörg Bára Björnsdóttir og Blossi frá Vorsabæ II. 6 knapar riðu B-úrslit sem voru mjög jöfn og spennandi.  Sigurvegari B úrslita var að lokum  Hermann Þór Karlsson á Jódísi frá Efri-Brúnavöllum.  Í  A úrslitum var ekki minni spenna en ekki varð breyting á röðun efstu hesta frá forkeppni, glæsilegur sigurvegari í fjórgangi Ása Ljungberg og Hugleikur frá Galtanesi.  

Stigahæstu knapar eftir fyrstu 2 greinarnar eru Ása Ljungberg og Sólon Morthens, jöfn með 17 stig. Spennan jókst einnig í liðakeppninni, LIÐIÐ HANS HJALLA leiðir með 30 stig, ÁSTUND ekki langt undan með 29 stig og þriðja stigahæsta liðið er JÁVERK með 20,5 stig.

Það eru þó fullt af stigum eftir í pottinum og allt getur gerst og spennandi verður að fylgjast með næstu grein sem er fimmgangur sem verður föstudagskvöldið 20 apríl.

 

Meðfylgjandi eru helstu úrslit og staðan í stigakeppninni

 

Fjórgangur

B úrslit 1. flokkur -

  Sæti

   Keppandi

   Heildareinkunn

1

   Hermann Þór Karlsson / Jódís frá Efri-Brúnavöllum I

6,37

2

   Líney Kristinsdóttir / Hljómur frá Fellskoti

6,10

3

   Kristbjörg Kristinsdóttir / Vordís frá Jaðri

5,93

4

   María Birna Þórarinsdóttir / Birta frá Fellskoti

5,73

5

   Þórey Helgadóttir / Glæsir frá Feti

5,63

6

   Gunnar Jónsson / Vífill frá Skeiðháholti 3

5,03

 

 

Fjórgangur

A úrslit 1. flokkur -

  Sæti

   Keppandi

   Heildareinkunn

1

   Aasa Elisabeth Emelie Ljungberg / Hugleikur frá Galtanesi

7,13

2

   Guðmann Unnsteinsson / Prins frá Langholtskoti

6,97

3

   Sólon Morthens / Svali frá Tjörn

6,47

4

   Sigurbjörg Bára Björnsdóttir / Blossi frá Vorsabæ II

6,43

5

   Hermann Þór Karlsson / Jódís frá Efri-Brúnavöllum I

6,07

 

STAÐAN Í EINSTAKLINGSKEPPNINNI

 

1-2,

Sólon Morthens

17

1-2,

Aasa Elisabeth Emelie Ljungberg

17

3

María B. Þórarinsdóttir

11

4

Knútur Ármann

10

5

Guðmann Unnsteinsson

9

6

Líney S. Kristinsdóttir

8

7

Sigurbjörg Bára Björnsdóttir

7

8-9,

Bjarni Birgisson

6

8-9,

Hermann Þór Karlsson

6

10

Einar Logi Sigurgeirsson

5

 

 

STAÐAN Í LIÐAKEPPNINNI

LIÐIÐ HANS HJALLA

30

ÁSTUND

29

JÁVERK

20,5

LAND&HESTAR/NESEY

13

MOUNTAINEERS OF ICELAND

10

ÞÓRISJÖTNAR

6

BYKO

1,5


 

 

 

Hermann Þór Karlsson og Jódís frá Efri Brúnavöllum. Ljósmynd Sigurður Sigmundsson

Sólon Morthens og Svali frá Tjörn Ljósmynd Sigurður Sigmundsson

 

 

 

02.04.2012 21:53

Uppsveitadeild FJÓRGANGUR - RÁSLISTI

Keppt verður í fjórgangi í Uppsveitadeildinni á Flúðum á miðvikudagskvöld kl. 20.00

 

Hér meðfylgjandi er ráslisti, birtur með fyrirvara um breytingar

 

Fylgist því vel með hér á smari.is

 

 

1 LAND OG HESTAR/NESEY Sigurbjörg Bára Björnsdóttir IS2003187985 - Blossi frá Vorsabæ II
2 JÁVERK María Birna Þórarinsdóttir IS2005288470 - Birta frá Fellskoti
3 MOUNTAINEERS OF ICELAND Grímur Sigurðsson IS1995177300 - Glaumur frá Miðskeri
4 ÁSTUND Þórey Helgadóttir IS2000186894 - Glæsir frá Feti
5 ÞÓRISJÖTNAR Gunnar Jónsson IS2000187910 - Vífill frá Skeiðháholti 3
6 BYKO Kjartan Gunnar Jónsson IS2002286004 - Katla frá Stóra-Hofi
7 LIÐIÐ HANS HJALLA Kristbjörg Kristinsdóttir IS2006288336 - Vordís frá Jaðri
8 LAND OG HESTAR/NESEY Ástrún Sólveig Davíðsson IS2000187984 - Snillingur frá Vorsabæ II
9 JÁVERK Guðrún Magnúsdóttir IS2006288525 - Gáta frá Bræðratungu
10 MOUNTAINEERS OF ICELAND Bryndís Heiða Guðmundsd. IS1996188036 - Dynur frá Vestra-Geldingaholti
11 ÁSTUND Knútur Ármann IS2003288437 - Bríet frá Friðheimum
12 ÞÓRISJÖTNAR Vilmundur Jónsson IS2006287903 - Brák frá Skeiðháholti
13
BYKO
Sölvi Arnarsson IS2006188906 - Elliði frá Efsta-Dal II
14 LIÐIÐ HANS HJALLA Guðmann Unnsteinsson IS2002188262 - Prins frá Langholtskoti
15 LAND OG HESTAR/NESEY Gunnlaugur Bjarnason Sandra frá Blesastöðum 2A
16 JÁVERK Líney Kristinsdóttir IS2005188472 - Hljómur frá Fellskoti
17 MOUNTAINEERS OF ICELAND Hermann Þór Karlsson IS2005287978 - Jódís frá Efri-Brúnavöllum I
18 ÁSTUND Sólon Morthens IS2006188415 - Svali frá Tjörn
19 ÞÓRISJÖTNAR Einar Logi Sigurgeirsson IS2005188276 - Bragur frá Túnsbergi
20 BYKO Birgir Ólafsson IS2003287678 - Þerna frá Selfossi
21 LIÐIÐ HANS HJALLA Aasa Elisabeth Emelie Ljungberg IS2003155008 - Hugleikur frá Galtanesi

 

Flettingar í dag: 37
Gestir í dag: 16
Flettingar í gær: 173
Gestir í gær: 40
Samtals flettingar: 1601975
Samtals gestir: 235606
Tölur uppfærðar: 19.10.2017 07:00:20